Edita: Duba Mate Duk Gilashin Railing
Domin kiyaye tsawon rayuwar layin gilashin ku, kuma garantin mu ya rufe shi. Muna rokonka da ka bi shawarar kulawa da samfuran ku. Dangane da yadda kuka tsara samfurin ku, yana iya ƙunsar abubuwa daban-daban. Bi umarnin kowane kayan da ke ƙasa don kula da layin dogo don duka ya daɗe kuma yayi kyau na dogon lokaci mai zuwa.
Bakin bayani
Tun da bakin karfe, duk da sunansa, ba shi da juriya ga lalata, duk sassan bakin karfe suna buƙatar kiyayewa da tsaftacewa tsakanin sau 1-3 a shekara. Idan an shigar da layin dogo a wani wuri kusa da teku, ana iya buƙatar tsaftacewa da magani akai-akai. Tsaftace saman saman tare da ruwan dumi da ɗan wanka mai laushi tare da laushi mai laushi.
• Cire duk alamun daga sassan samfurin kamar yadda waɗannan zasu iya barin tabbatu na dindindin a saman bayan lokaci.
• Kada a yi amfani da samfuran da ke ɗauke da abrasives ko ɓarkewar sama kamar su ulun ƙarfe da goga na ƙarfe saboda wannan yana haifar da ɓarna a saman bakin ƙarfe, wanda ke rage juriyar abun ga lalata (tsatsa).
• Idan ɓangarorin bakin sun haɗu da ɓangarorin ƙarfe daga samfuran da ba na bakin ƙarfe ba, dole ne a cire waɗannan barbashi da zarar sun yi tsatsa kuma suna iya cutar da bakin karfe.
KYAUTATA KWALLIYA
Hannun hannu na katako
Idan an dora layin dogo a waje, muna ba da shawarar tsaftace layin dogo sannan a yi masa yashi da takarda mai laushi. Yi maganin dotin hannu tare da samfur mai ciki kamar man itace ko makamancin haka dangane da yanayin da ake ciki. Don hawa a waje karanta ƙarin a shafi na 4. Lokacin shigarwa a cikin gida, tsaftacewa da yashi haske kawai ake buƙata. Ana iya yin magani da man itace ko makamancin haka idan ana so.
Gilashin
Tsaftace saman gilashin tare da mai tsabtace taga da madubi tare da laushi mai laushi. Don ƙarin tabo mai wahala, ana iya amfani da shafan barasa. Sa'an nan kuma tsaftacewa tare da mai tsabtace taga da madubi. Kada ku yi amfani da wakilai tare da tasirin abrasive akan gilashi.
Matsa fasteners
Idan kana da gilashin gilashi tare da ƙugiya, kana buƙatar sake sake matsawa sau 2-3 a shekara, yawanci a lokacin manyan canje-canjen zafin jiki. Wannan yana nufin cewa ka duba cewa dunƙule ba sako-sako da kuma ƙara ƙarfafa waɗanda suke yi. Bai kamata ku matsa da ƙarfi kamar yadda za ku iya ba, amma dunƙule ya kamata ya zauna da kyau
ALUMINUM GYARA
Aluminum bayanai
Sanduna ko wasu cikakkun bayanai a cikin aluminum suna buƙatar kiyayewa.
• Cire duk alamun daga sassan samfurin kamar yadda waɗannan zasu iya barin tabbatu na dindindin a saman bayan lokaci.
• Tsaftace saman saman da yadi mai laushi, ruwan dumi da ɗan wanka mai laushi. Don tabo kamar mai ko kakin zuma, yin amfani da acetone na iya taimakawa.
• Kada a yi amfani da samfura tare da abrasives ko saman datti saboda wannan yana haifar da karce akan aluminium.
• Kada a taɓa tsaftacewa da acid ko alkaline.
Kar a tsaftace sassan aluminium a cikin mafi zafi ranakun shekara don guje wa canza launi.
Gilashin
Tsaftace saman gilashin tare da mai tsabtace taga da madubi tare da laushi mai laushi. Don ƙarin tabo mai wahala, ana iya amfani da shafan barasa. Sa'an nan kuma tsaftacewa tare da mai tsabtace taga da madubi. Kada ku yi amfani da wakilai tare da tasirin abrasive akan gilashi.
Lacquered aluminum bayanai
• Cire duk alamun daga sassan samfurin kamar yadda waɗannan zasu iya barin tabbatu na dindindin a saman bayan lokaci.
• Tsaftace saman saman da yadi mai laushi, ruwan dumi da ɗan wanka mai laushi.
• Kada a yi amfani da samfur tare da abrasives ko abrasive saman saboda wannan zai haifar da karce a saman lacquered. Har ila yau, kada ku yi amfani da kayan tsaftacewa tare da kaushi, thinners, acetone, acid, lye ko alkaline jamiái.
• Guji tasiri mai ƙarfi tare da cikakkun bayanai game da fentin saboda fentin zai iya lalacewa, sa'ilin da danshi zai iya shiga kuma ya sa fenti ya saki.
Matsa fasteners
Idan kana da gilashin gilashi tare da ƙugiya, kana buƙatar sake sake matsawa sau 2-3 a shekara, yawanci a lokacin manyan canje-canjen zafin jiki. Wannan yana nufin cewa ka duba cewa dunƙule ba sako-sako da kuma ƙara ƙarfafa waɗanda suke yi. Bai kamata ku matsa da ƙarfi kamar yadda za ku iya ba, amma dunƙule ya kamata ya zauna da kyau
Lacquered
Don hannaye a cikin bakin karfe, lacquered aluminum da katako, za ku iya amfani da ruwa mai dumi, ɗan ƙaramin abu mai laushi da zane mai laushi. Don kayan hannu na katako da ba a ɓata ba, ana iya ɗora saman saman tare da takarda mai laushi mai laushi a cikin hanyar hatsi don cire zaruruwa a cikin itacen da suka tashi bayan tsaftacewa na farko. Idan dokin hannu yana waje, dole ne a yi masa ciki da misali man itace. Maimaita magani akai-akai dangane da yadda aka fallasa dotin hannu. Abin da ya shafi sau nawa ake buƙatar wannan shine, a tsakanin sauran abubuwa, yanayi da yanayin yanayi, amma har da wuri da matakin lalacewa. Kada a yi amfani da ma'aikatan tsaftacewa tare da tasirin abrasive don lacquered handrails na katako. Lokacin da kuka ba da odar dogo daga wurinmu, za ku sami bayani kan yadda ake kula da shi dangane da takamaiman sassan da aka haɗa cikin odar ku ta musamman.
Bayanan katako a waje da cikin gida
• Cire duk alamun daga sassan samfurin kamar yadda waɗannan zasu iya barin tabbatu na dindindin a saman bayan lokaci.
• Tsaftace layin dogo/hannu da ruwa mai dumi, ɗan ƙaramin abu mai laushi da zane mai laushi.
• Za a iya ɗanɗana itace mai laushi tare da takarda mai laushi mai laushi a cikin hanyar hatsi don cire zaruruwa a cikin itacen da suka tashi bayan tsaftacewa na farko.
Yi magani da samfur mai ciki kamar man itace ko samfurin da ya dace da yanayin da ake ciki (na zaɓi don amfani na cikin gida).
• Maimaita maganin ciki akai-akai dangane da yadda bayanin itace ya fallasa. Abin da ya shafi sau nawa ake buƙatar wannan shi ne, a tsakanin sauran abubuwa, yanayi da yanayin yanayi, amma har da wuri da matakin lalacewa.
Duk itacen oak ya ƙunshi nau'i daban-daban akan tannic acid, dangane da danshin itace. Wannan shi ne saboda tannic acid yana magance lalata a cikin itace. Lokacin da katakon itacen oak ko layin hannu ya fallasa zuwa yanayi mai laushi ko rigar waje a karon farko, ana ɓoye tannic acid. Wanda zai iya haifar da canza launi a saman ƙasa ko ƙasa. Sabili da haka, muna ba da shawarar cewa itacen ya sami mai, a madadin mai rufi tare da oxalic acid yayin hawa don rage haɗarin ɓoyewar tannic acid. Hakanan za'a iya amfani da oxalic acid don tsaftace launuka a saman ƙasa. Yi shawara tare da kantin fenti kafin amfani da oxalic acid. Don kiyaye itacen a cikin yanayi mai kyau, muna ba da shawarar man itacen mai sau da yawa a cikin shekara.
Lokacin aikawa: Juni-20-2025